http://leejunkivnfamily.com/forum/

Trang ChínhPortalCalendarTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Góp ý - thắc mắc với JKF !

Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next
Tác giảThông điệp
nhano7tk

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Mon May 25, 2009 6:22 pm

nhân tiện cho hỏi lun lun, mình mún gia nhập zô hội designer thì làm thế nào. Xưa nay toàn đọc bài và tám ko hà, chưa góp công cho nhà mình nhìu.zậy thì ngại lém cơ .Mún xin đc góp 1 phần công sức nhỏ bé để làm phát triển 4room . mình bít photoshop( amateur thui), chút ít corel + sắp học 3dmax.^^ Zậy đã đc chưa ạ?
Xem lý lịch thành viên
Hyun

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Mon May 25, 2009 7:50 pm

to ss nhano: ui, cần fải "ja nhập" nữa hả? ss có tác fẩm jì thì cứ tìm topic thik hợp hoặc tạo topic mới rồi up lên ^.^
à, còn 1 điều muốn hỏi nữa, mục đích của topic "Fan oppa đâu rồi" là jì vậy? tớ muốn lập ra 1 cái topic để mọi ng` vô chat chit có đc ko? coi như là đất của mem 4rum mình, cũg như để mem mới vào chào hỏi :D
Xem lý lịch thành viên
HuongAmy

Vật Nuôi : Chó

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Mon May 25, 2009 8:05 pm

Ok,cảm ơn ý kiến của shjn,em đã giúp BĐH giải quyết nỗi lo về sự quá tải của forum.Từ giờ mong các bạn nhà mình nhớ zô cho đúng box để 8.cảm ơn.
Xem lý lịch thành viên
nhano7tk

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Tue May 26, 2009 11:31 am

mình có ý thế này: đối với mấy mem mới gia nhập chúng ta nên có hành động j có gọi là nhiệt liệt chào mừng cho mí bạn í thấy chúng ta rất vui vẻ thân thiện chứ. Chẳng hạn như chúng ta lập topic dành riêng cho mem mới.các mem mới vào đó chào hỏi rùi tự giới thiệu j đó. Sau đó bà kon nhà mình mọi người sẽ reply chào mừng chúc tụng mem mới j đóa... cũng đc chứ bộ? nói chung phải tạo không khí cởi mở thân thiện giữa các thành viên cho người ta thik thú thì mới tham gia lâu zài đc chứ
Xem lý lịch thành viên
HuongAmy

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Tue May 26, 2009 9:30 pm

@ nhano7tk: Sis ơi đợi mua host đã chứ.Nhìu box we nó sập thì em,D,K,Ji bít chống lèm seo? T.T Forum free thì cũng có hạn thui.
Xem lý lịch thành viên
whitedaisy1988

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Tue May 26, 2009 9:57 pm

lập 1 topic thôi mà? ko sao đâu , ý của nhano7tk hay đấy.Thanks!
nếu muốn tiết kiệm đất mình bỏ các topic thừa là ok mà

Xem lý lịch thành viên http://leejunkifamily.0forum.biz
Sanne

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Wed May 27, 2009 5:58 am

Sanne có một ý kiến thế này muốn đóng góp cho forum. Như một bài post của mình:
------------------------------

"" mình nghĩ có một cách để kéo theo nhiều fans hơn.
trước đây mình là admin cua 1 forum ( tokiohotel) mình đã tôr chức một buổi họp mặt các fans nhàm mục đích để "giới thiệu" cho mọi người biết thêm đồng thời cũng có ý tưởng phát tờ rơi ,phía dưới có ghi link của web dể mọi người có thể vào mày mò.(rất tiếc chưa thưc hiện được ví không đủ diều kiện kinh tế)
Hoạt dộng này nói chung là rất vui, các fans bán tán vui vẻ thoải mái và đống thời cũng kéo được thêm rất nhiều fans mới
hoạt động này có tên là Treet team"""

--------------------------------

Sanne nghĩ nếu các admin thấy có thể chấp nhân được thì có thể lập một box về Street team 1 box Hanoi, 1 box Tp HCM và thêm box các khu vực khác tuỳ theo số lượng fans mà admin thấy hợp lý .và mỗi Tp nên có một leader để tổ chức và quản lý.

Nhưng mà Sanne nghĩ đế tổ chưc 1 hoật động này số lượng fans tham gia cung phải trên 5 người bởi vì 2 hoạc 3 ngườ tham gia thi thực sự không bõ công để tổ chức

Mình mong là ý kiến của Sanne sẽ giúp ích được một chút gì đó
Xem lý lịch thành viên
oOMoonOo

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Wed May 27, 2009 1:07 pm

Uhm...cái nì mình tham gia đc...mình cũng từng nghĩ tới...nhưng hiện tại pi h nhìu bạn cũng sắp thi giống mình nên hok có thời gian...phải đợi wa tháng 7 8 j mới đc...

"No matter how hard the road is...no matter what will happen...I will try my best for my love...Lee Jun Ki ^^!...And there is something that i know clearly...I will do my best...because I know that...at the end of the hard road...There is my prince, Lee Jun Ki, waiting for me
I want nobody nobody but Jun...
I want nobody nobody but Jun...
nan dareun sarameun shirheo niga animyeon shirheo I want nobody nobody nobody nobody"
_oOMoonOo_
Xem lý lịch thành viên
satule

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Thu May 28, 2009 9:41 pm

ss rất tán thành ý của shjn đó nha. Dù ss cũng là một trong những phạm nhân nhưng bây giờ phải sửa thui. hehhe.
ss thấy nhiều topic nói ko đúng chủ đề, với lại có mấy bạn có hai bài liên tiếp, nhiều khi mún theo dỏi chủ đề đó mà phải click nhiều we nhưng thông tin liên quan thì it.
ss nghĩ mọi người nên mạnh tay hơn để mọi người bớt 888, lập ra một topic riêng để mọi người 888, ai mún nói gì thì cứ vào đó mà 888.
Xem lý lịch thành viên
Sanne

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Thu May 28, 2009 10:00 pm

đúng oài.. cái này gọi là lạc chủ dế... cách tốt nhất là close. :)
khi 10
Xem lý lịch thành viên
shjn

Vật Nuôi : Mèo

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Fri May 29, 2009 9:35 am

thực sự thì nếu như 1 forum mà tình trạng spam quá nhiều thì cũng có nhiều người sẽ không tham gia, bởi họ muốn tham gia một forum thực sự chất lượng và nhiều bài viết có ích chứ ko phải 1 lô toàn spam.

giải pháp tốt nhất để giảm tải + giảm nạn spam thì chỉ có thẳng tay xóa bài, nhưng 4um mình ít thành viên, làm chặt quá mọi ng lại cảm thấy không thoải mái, dẫn đến mất mem thì cũng ko tốt :-s

không biết các ss trong BDH có hướng giải quyết gì không.

---

mà 4um mình là version phpbb2 thì phải. Nhìn ko đc đẹp mắt lắm, nhưng có lẽ cũng chẳng chuyển đc sang phpbb3 đâu nhỉ T_T 4rum nặng quá rồi ... ;____;
Xem lý lịch thành viên http://we9i.forumotion.com
leeaJun

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Fri May 29, 2009 3:59 pm

cho em hỏi sao em viết cái signature mà nó ko hiện lên.Nhấn save nó ko hiện lên
Xem lý lịch thành viên http://www.beharry_love_shin.good.to
shjn

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Fri May 29, 2009 4:21 pm

Trích dẫn :
cho em hỏi sao em viết cái signature mà nó ko hiện lên.Nhấn save nó ko hiện lên

you vào Lý lịch, sang tab Giao diện, tìm dòng :"Luôn luôn kèm chữ ký theo bài gửi" rồi tick vào ô CÓ :D save, thế là oukie.

Nhưng lưu ý nếu để ảnh ở chữ kí thì you đừng để ảnh lớn nhé, 4rum đang quá tải mà ^^" thông cảm
Sanne

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Sat May 30, 2009 5:46 am

hì hì, chữ kí của mình đã cắt tỉa và resize lại cho nó bé đi, với cả to quá nhìn cũng khó chịu lắm.vứa chiếm diện tích vừa nặng cho 4rum..

có lẽ các admin cũng nên đặt ra 1 điều lệ cho signature, không quá 10 cm chẳng hạn..
Xem lý lịch thành viên
kang_ji_neul

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Sat May 30, 2009 7:12 am

4rum mình có lẽ đã đến lúc phải dời đi rùi..... ko bik khi nào mới đc mua host mới đây??? Em thấy sống kiểu này , cứ lo sợ sập 4rum thì ko ổn rùi mấy ss ạ
Xem lý lịch thành viên
Sanne

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Sun May 31, 2009 5:34 am

uhm.. cũng đắng lo thật. nhưng mà mình thấy trước đây cái 4rum của mình trong invisionfree thấy dùng thoải mái lắm không bị vấn đế gì. khi 10
Xem lý lịch thành viên
Hyun

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Mon Jun 01, 2009 9:51 pm

vì mình ko biết nh` về làm web nhưg xem ra 4rum free tiềm ẩn nh` nguy cơ thật ^^" hy vọg trog buổi off, vấn đề mua domain sẽ đc jải quyết, mọi ng`có thể dọn wa nhà mới sớm 1 chút.
nhưg mà, ko biết việc xài màu chữ khác có góp fần làm quá tải 4rum ko nhỉ, nếu có thì mình sẽ ko dùg nữa
còn về việc spam, mình sẽ cố gắg post đúg chủ đề hơn, BĐH cũg nên nhắc nhở 1 số thành viên trog 4rum nếu thấy bạn đó có tình trạg spam nh` ( kể cả mình cũg cần đc nhắc nhở thì mới biết mà sửa :D )
còn nữa, mình đề nghị lập 1 topic júp các mem tìm hiểu về văn hóa Hàn Quốc + trao đổi kinh nghiệm học tiếng Hàn, đằg nào mình cũg là fan của 1 ngôi sao Hàn Quốc, fải trag bị kiến thức cần thiết cho xứg là fan oppa chứ.
Xem lý lịch thành viên
bristina

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Mon Jun 01, 2009 10:03 pm

Hiện tại thì 4rum chúng ta đang trong tình trạng báo động nên BĐH chúng tớ đang tìm cách giải quyết. Thuê host và mua Vbb dc đặt lên hàng đầu. Vấn đề này khi off ở HCM và HN sẽ nói rõ hơn. Tạm thời thì các bạn cố gắng chút nha, giảm mọi vấn đề để 4rum không bị sụp 1 cách bất ngờ á =.= Thanks :x
Có vấn đề gì thì các bạn cứ post tại đây nhé ^^

Hyun đã viết:
vì mình ko biết nh` về làm web nhưg xem ra 4rum free tiềm ẩn nh` nguy cơ thật ^^" hy vọg trog buổi off, vấn đề mua domain sẽ đc jải quyết, mọi ng`có thể dọn wa nhà mới sớm 1 chút.
nhưg mà, ko biết việc xài màu chữ khác có góp fần làm quá tải 4rum ko nhỉ, nếu có thì mình sẽ ko dùg nữa
còn về việc spam, mình sẽ cố gắg post đúg chủ đề hơn, BĐH cũg nên nhắc nhở 1 số thành viên trog 4rum nếu thấy bạn đó có tình trạg spam nh` ( kể cả mình cũg cần đc nhắc nhở thì mới biết mà sửa :D )
còn nữa, mình đề nghị lập 1 topic júp các mem tìm hiểu về văn hóa Hàn Quốc + trao đổi kinh nghiệm học tiếng Hàn, đằg nào mình cũg là fan của 1 ngôi sao Hàn Quốc, fải trag bị kiến thức cần thiết cho xứg là fan oppa chứ.
Về ý kiến của Hyun thì đợi khi nào 4rum ổn định bạn nhé. Tức là có host, domain và Vbb đã. chứ bây h mọi việc đang rối tung nên ý kiến của bạn chắc k khả thi cho lắm.

shjn đã viết:
thực sự thì nếu như 1 forum mà tình trạng spam quá nhiều thì cũng có nhiều người sẽ không tham gia, bởi họ muốn tham gia một forum thực sự chất lượng và nhiều bài viết có ích chứ ko phải 1 lô toàn spam.

giải pháp tốt nhất để giảm tải + giảm nạn spam thì chỉ có thẳng tay xóa bài, nhưng 4um mình ít thành viên, làm chặt quá mọi ng lại cảm thấy không thoải mái, dẫn đến mất mem thì cũng ko tốt :-s

không biết các ss trong BDH có hướng giải quyết gì không.

---

mà 4um mình là version phpbb2 thì phải. Nhìn ko đc đẹp mắt lắm, nhưng có lẽ cũng chẳng chuyển đc sang phpbb3 đâu nhỉ T_T 4rum nặng quá rồi ... ;____;
Về việc spam bài theo như shjn nói thì cũng vậy nhé, đợi khi 4rum ổn định chúng ta sẽ có nội qui chặt chẽ hơn. Thanks
Xem lý lịch thành viên
Hyun

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Tue Jun 02, 2009 10:21 am

to Bris: ưm, ss nói đúg. Vậy thì em sẽ chờ, nhưg khi nào việc mua domain mới hoàn tất vậy ss? Mua domain thì fải dời wa 1 trag web mới hay là nâg cấp trag web này lên?
góp ý 1 chút, cái màu chữ của mem trog sub team có thể đổi đc ko, thật tình là mình nhìn ko thấy jì luôn, fải tô lên hoặc nhìn trên màn hình laptop mới thấy ^^"
Xem lý lịch thành viên
mônlib

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Wed Jun 03, 2009 9:04 am

ngay cả chữ đổi màu không hiểu sao mình không đổi được này , chỉ toàn màu đen thôi chả bít máy nhà có bị gì không nữa
Xem lý lịch thành viên
LuvULJK

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Wed Jun 03, 2009 10:46 pm

có ai biết cách làm chữ kí k0 vậy sa0 mình ko thấy chỗ làm chữ kí đâu cả
Xem lý lịch thành viên
shjn

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Thu Jun 04, 2009 3:45 pm

LuvULJK đã viết:
có ai biết cách làm chữ kí k0 vậy sa0 mình ko thấy chỗ làm chữ kí đâu cả

bạn xem bài giải đáp ở mấy trang trước nhé :D
Ji

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Thu Jun 11, 2009 9:46 am

Mèng ơi 4r thay đổi quá ... Thích cái nền này :X mỗi tội mấy cái icons hơi bị hoành tráng :))
Xem lý lịch thành viên
Hyun

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Thu Jun 11, 2009 10:05 am

hôhô, vừa vô 4rum thấy choáng wá, thay đổi 1 lô
thik cái theme trái tim màu xám ếh
có điều 4rum nhìn hơi bị lòe loẹt, nổi wá cỡ. Mấy cái icon đập vô mắt, mà sao nửa Tây nửa Ta vậy ^^"
buồn 1 cái là ko thấy cái tên của mình đâu ;__;
Xem lý lịch thành viên
Bobeo!!!ft__LJK

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   Thu Jun 11, 2009 7:01 pm

Bo góp ý tí. nếu sợ xài màu chữ khac sẽ tổn hại đến sự tồn tại của 4Rum thì ta nen xài một màu chữ thôi. nhìn vào 4rum cũng đẹp và ít lo sợ. Với lại không post video lên được. BDH có thể khác phục không. càng đơn giản thì càng thu hút nhiều Mem hơn. Xin hỏi cái. 4Rum toàn girl vậy có đón tiếp mình không. vì mình la boy. hihihi
Xem lý lịch thành viên
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý - thắc mắc với JKF !   

Góp ý - thắc mắc với JKF !
Trang 3 trong tổng số 6 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next